1. Đây là diễn đàn trao đổi, thảo luận về thương mại điện tử. Vui lòng không đăng tin rao vặt.
    Bạn có thể đăng tin rao vặt tại hangtot.com
Hangtot.com - Sàn giao dịch thương mại điện tử hàng đầu Việt Nam
Trả lời Chủ đề Đăng tin rao vặt
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Phần mềm resize ảnh miễn phí, dễ sử dụng

Senior Member
    Thanks
    0

Phần mềm resize ảnh miễn phí, dễ sử dụng

Phan mem resize anh|phần mềm resize ảnh

Resize My Photos
    là một công cụ hữu ích ít mà đã được thiết kế để giúp bạn dễ dàng thay đổi kích cỡ của hình ảnh kỹ thuật số.

Giao diện trực quan và dễ sử dụng và cho phép bạn thay đổi kích cỡ của hàng loạt các bức ảnh của bạn chỉ là cách mà bạn thích nó.

Phần mềm Resize My Photos cho phép bạn kéo và thả tệp từ thư mục Windows Explorer hoặc bằng một click chuột phải vào trình đơn ngữ cảnh.

Chương trình mạnh mẽ và tiện dụng này hoàn toàn miễn phí.

Dưới đây là một số tính năng chính của phần mềm resize ảnh miễn phí "Resize My Photos":

* Thay đổi kích cỡ của nhiều tác phẩm JPEG cùng một lúc (đợt thay đổi kích thước)

* Hỗ trợ lựa chọn các thư mục hay tập tin

* Thay đổi kích cỡ hình ảnh của giới hạn dài cạnh (để phù hợp với một hộp), chiều cao hoặc chiều rộng

* Thêm một tiền tố hoặc suffix cho hình ảnh xuất ra.

* Thiết lập thư mục kết quả bằng tay hoặc sử dụng cùng một thư mục như là các tập tin ban đầu

* Thiết lập cho chất lượng hình ảnh thay đổi kích cỡ hình ảnh

* Đã giải quyết hình ảnh hoặc các thư mục bằng cách kéo và thả chúng từ Windows Explorer vào Resize My Photos (hoặc trên một phím tắt)

* Đã hỗ trở chương trình từ mune chuột phải

* Yêu cầu người dùng xác nhận trước khi cho bất kỳ tác phẩm được ghi đè

* Dễ dàng cài đặt và bỏ cài đặt

Download: ResizeMyPhotosSetup-v1.0.exe
    Last edited by Thu Huyền; 02-02-2012 at 09:02 AM.

Junior Member
    Thanks
    0
    Cái này chỉ thay đổi được dung lượng ảnh thôi hay sao ấy, mình không tìm thấy chỗ thay đổi kích thước chiều dài, chiều rộng đâu cả

Senior Member
    Thanks
    0
    Ưu điểm của Resize my photo là nhanh, có thể thay đổi được kích thước ảnh hàng loạt, kích thước ảnh sẽ tự thay đổi nhỏ hơn hoặc lớn hơn tùy theo bạn thay đổi dung lượng ảnh.

Mình giới thiệu thêm với các bạn một phần mềm resize ảnh khác, với phần mềm này bạn có thể thay đổi kích thước chiều dài và rộng tùy ý:

Free Photo Converter
    là phần mềm nhỏ gọn, miễn phí của hãng PixelApp Studio, giúp thay đổi thông số về kích thước và định dạng ảnh nhanh chóng, không làm giảm chất lượng.

Sau khi cài đặt, bạn kích hoạt biểu tượng mang tên Free Photo Converter trên màn hình để sử dụng. Đầu tiên, nhấn vào Add Picture để tìm đưa vào danh sách những bức ảnh cần được chỉnh sửa. Sau đó, đánh dấu chọn vào trước trường Enable Resize Setting để cho phép thay đổi kích thước ảnh, rồi bạn tiếp tục nhập vào chiều dài và chiều rộng cho tác phẩm ở ô Size.

Ở ô Format, bạn lựa chọn định dạng ảnh sẽ tạo thành, gồm JPG, PNG, BMP, TIFF và GIF. Nếu chọn JPG thì ở JPG Quality, hãy chọn 100 để bức ảnh sau khi xuất ra có chất lượng cao nhất. Rồi bạn nhấn vào nút Output để chọn nơi lưu thành phầm.

Link download: FPC_setup.exe

Trích dẫn Gửi bởi Phanphoigiay Xem bài viết
    Cái này chỉ thay đổi được dung lượng ảnh thôi hay sao ấy, mình không tìm thấy chỗ thay đổi kích thước chiều dài, chiều rộng đâu cả

Junior Member
    Thanks
    0
    hay quá, thanks bạn nhiều nhé !!!

Junior Member
    Thanks
    0
    Thanks bác chủ thớt nhiều lắm. Nó sẽ giúp ích rất nhiều cho mình

Trả lời Chủ đề Đăng tin rao vặt
  1. Đây là diễn đàn trao đổi, thảo luận về thương mại điện tử. Vui lòng không đăng tin rao vặt.
    Bạn có thể đăng tin rao vặt tại hangtot.com